Ga sử dụng Gòn là điểm cuối và là trong những ga quan trọng nhất bên trên tuyến đường sắt Bắc Nam. Từng ngày, từ bỏ Ga sài thành có 5 chuyến tàu căn nguyên đi Hà Nội, 6 chuyến tàu xuất xứ đi Đà Nẵng, 1 chuyến tàu lên đường đi Phan Thiết và 1 chuyến tàu xuất xứ đi Quy Nhơn.
Địa chỉ Ga dùng Gòn: số 01 Nguyễn Thông, Phường 9, Quận 3, TP. Hồ nước Chí Minh.
Bạn đang xem: Địa chỉ ga sài gòn
Ga thành phố sài gòn gốc do Pháp thi công tại khu vực Công viên 23 mon 9 sát chợ Bến Thành, được khánh thành năm 1885. Từ phía trên tỏa đi các hướng có tuyến phố sắt tp sài gòn – Mỹ Tho, tp sài gòn – Lộc Ninh và sài thành – Hà Nội. Ga sử dụng Gòn ngày này vốn là ga hàng hóa Hòa Hưng nằm trên tuyến đường sắt tp sài gòn – Hà Nội; năm 1978, vào một cố gắng nỗ lực quy hoạch lại đô thị, nhà gắng quyền vẫn giải tỏa ga thành phố sài thành cũ và cho tu sửa ga Hòa Hưng thành ga thành phố sài thành mới. Bên ga mới bắt đầu hoạt động từ tháng 11 năm 1983.
Hiện nay, câu hỏi đón tàu tại ga tp sài thành rất dễ dãi và linh hoạt, những tàu ngừng và đón khách tại ga tp sài gòn bao gồm:
Tuyến mặt đường sắt hà nội thủ đô – sử dụng Gòn: Tàu SE1, SE3, SE5, SE7, SE9 và chiều ngược lại: SE2, SE4, SE6, SE8, SE10, SE22, SE26, SQN2, SNT2, SPT2.Tuyến mặt đường sắt thành phố sài gòn – Nha Trang – Đà Nẵng: SE22 với chiều ngược lại: SE21Tuyến con đường sắt sài thành – Quảng Ngãi: SE26 với chiều ngược lại: SE25Tuyến con đường sắt thành phố sài gòn – Quy Nhơn: SQN 2 với chiều ngược lại: SQN1Tuyến con đường sắt tp sài thành – Phan Thiết: SPT2 cùng chiều trái lại SPT1Tàu | Hành trình | Giờ đi | Giờ đến | Tổng hành trình |
SE2 | Sài Gòn – Hà Nội | 21:55 | 05:30 | 31 giờ 35 phút |
SE4 | Sài Gòn – Hà Nội | 19:45 | 04:50 | 33 giờ 5 phút |
SE6 | Sài Gòn – Hà Nội | 09:00 | 19:12 | 34 tiếng 12 phút |
SE8 | Sài Gòn – Hà Nội | 06:00 | 15:30 | 33 giờ đồng hồ 30 phút |
SE10 | Sài Gòn – Hà Nội | 14:40 | 03:55 | 37 giờ 13 phút |
SE12 | Sài Gòn – Hà Nội | 07:55 | 21:12 | 37 giờ 17 phút |
Tàu | Hành trình | Giờ đi | Giờ đến | Tổng hành trình |
SE2 | Sài Gòn – Đà Nẵng | 21:55 | 13:35 | 15 giờ 40 phút |
SE4 | Sài Gòn – Đà Nẵng | 19:45 | 12:29 | 16 giờ 44 phút |
SE6 | Sài Gòn – Đà Nẵng | 09:00 | 02:08 | 17 tiếng 8 phút |
SE8 | Sài Gòn – Đà Nẵng | 06:00 | 22:49 | 16 tiếng 49 phút |
SE10 | Sài Gòn – Đà Nẵng | 14:40 | 09:48 | 19 giờ 8 phút |
SE22 | Sài Gòn – Đà Nẵng | 11:50 | 06:15 | 18 tiếng 25 phút |
Tàu | Hành trình | Giờ đi | Giờ đến | Tổng hành trình |
SE2 | Sài Gòn – Nha Trang | 21:55 | 04:47 | 6 giờ 52 phút |
SE4 | Sài Gòn – Nha Trang | 19:45 | 03:14 | 7 giờ đồng hồ 29 phút |
SE6 | Sài Gòn – Nha Trang | 09:00 | 16:16 | 7 giờ 16 phút |
SE8 | Sài Gòn – Nha Trang | 06:00 | 13:18 | 7 tiếng 18 phút |
SE10 | Sài Gòn – Nha Trang | 14:40 | 23:44 | 9 tiếng 4 phút |
SE22 | Sài Gòn – Nha Trang | 11:50 | 19:57 | 8 giờ đồng hồ 7 phút |
SNT2 | Sài Gòn – Nha Trang | 20:30 | 05:35 | 9 giờ đồng hồ 5 phút |
SQN2 | Sài Gòn – Nha Trang | 21:25 | 06:19 | 8 giờ đồng hồ 54 phút |
Có nhiều cách để mua vé tàu đi hoặc đến ga sử dụng Gòn như mua qua năng lượng điện thoại, để trực con đường qua website cung cấp vé tàu ga sài Gòn, mang lại tận ga cài đặt vé …. Mặc dù cách để vé dễ dàng và đơn giản và máu kiệm thời gian nhất vẫn chính là đặt trực con đường hoặc gọi điện thoại cảm ứng đặt vé ga dùng Gòn.
Điện thoại đặt vé tàu ga sài Gòn
Đặt vé tàu ga tp sài thành trực tuyến
Đặt vé tàu ga sài Gòn TẠI ĐÂY
Bước 1: Điền vừa đủ thông tin ga đi, ga mang lại và những trường bao gồm sẵn, bấm “ĐẶT VÉ”
Bước 2: Sau 5 phút, nhân viên cấp dưới sẽ hotline điện chứng thực thông tin, hướng dẫn giao dịch vé tàu cùng hoàn tất.
Bảng giá chỉ cước vận chuyển sản phẩm & hàng hóa từ ga sài gòn đi các ga:
TT
| TLTC(kg)
Ga đến | ≤ 30 | 31 → 45 | 46→90 | 91→149 | ≥ 150 |
đ/kg | đ/kg | đ/kg | ||||
1 | Nha Trang | 140.000 | 160.000 | 3.200 | 2.600 | 2.500 |
2 | Tuy Hoà | 150.000 | 175.000 | 4.500 | 4.200 | 3.600 |
3 | Diêu Trì | 150.000 | 174.000 | 4.500 | 4.200 | 3.600 |
4 | Q.Ngãi | 165.000 | 180.000 | 4.500 | 4.200 | 3.600 |
5 | Tam Kỳ | 165.000 | 195.000 | 4.500 | 4.200 | 3.600 |
6 | Đà Nẵng | 175.000 | 200.000 | 4.600 | 4.300 | 3.600 |
7 | Huế | 175.000 | 200.000 | 4.600 | 4.300 | 3.600 |
8 | Đông Hà | 175.000 | 200.000 | 4.600 | 4.300 | 3.600 |
9 | Đồng Hới | 175.000 | 200.000 | 4.600 | 4.300 | 3.600 |
10 | Vinh | 175.000 | 200.000 | 4.600 | 4.300 | 3.600 |
11 | Thanh Hoá | 186.000 | 210.000 | 4.900 | 4.600 | 4.200 |
12 | Nam Định | 186.000 | 210.000 | 4.900 | 4.600 | 4.200 |
13 | Hà Nội (địa chỉ) | 165.000 | 190.000 | 4.600 | 4.400 | 3.800 |
14 | Ga Hà Nội | 150.000 | 165.000 | 4.200 | 4.000 | 3.500 |
15 | Hải Phòng | 350.000 | 350.000 | 7.500 | 7.500 | 7.500 |
* xác minh trọng lượng tính cước: sản phẩm hoá được xác định bằng cách cân trọng lượng thực tế (kg) và đo thể tích để qui đổi (kg) (1m3 = 300kg). Số nào to hơn sẽ là trọng lượng tính cước.
* Phát sinh xe hơi (nếu gồm ): Nếu sản phẩm hoá phải vận chuyển >05km từ bỏ Ga đến các điểm giao, nhấn và những tỉnh cạnh bên thì đề xuất tính thêm phạt sinh vận tải đường bộ đường ngắn ngoài đối kháng giá trên.
Xem thêm: Phim Thần Bài Macau 3 (Thần Bài Macau 3) Full Hd Vietsub, Thần Bài Macao
* Phát sinh hàng nước (rượu, bia, nước ngọt,…), trái cây solo giá tăng lên 1,500đ/kg
* phát sinh đóng góp kiện gỗ nan thưa (nếu có) : 550.000 đ/1m3 – đóng kiện gỗ nan thưa buổi tối thiểu 130.000đ/kiện
* trường hợp hàng hoá giao dìm xa phương tiện vận tải đường ngắn(>5m), lên tầng, nhiều năm quá khổ hoặc TLTTế >150 kg/kiện sẽ tính thêm gây ra hàng nặng, nếu như TLTT > 350kg /1 khiếu nại thì tuỳ ở trong vào thực tế hoàn toàn có thể tính thêm phát sinh theo thoả thuận.
* Đơn giá trên mong tính tuỳ trực thuộc vào chủng loại và số lượng hàng hoá.
* tin tức làm làm giá do khách hàng hàng cung cấp qua điện thoại, email nếu thông tin không đúng rất thật tế xác định thì phải địa thế căn cứ theo số liệu thực tiễn để tính chi tiêu vận chuyển.
Ga tp sài gòn có gởi xe qua đêm không?Xe buýt tuyến đường 07: Bến xe cộ chợ lớn – gò Vấp
Thời gian hoạt động: 05:00 – 19:30Thời gian giãn cách: 20 – 30 phút/chuyếnLộ trình: Bãi hậu cần số 1 – Phan Văn Trị – Nguyễn Thái tô – Hoàng Minh Giám – Đào Duy Anh – hồ Văn Huê – Hoàng Văn Thụ – nai lưng Huy Liệu – trần Quang Diệu – Lê Văn Sỹ – trằn Quốc Thảo – Kỳ Đồng – Nguyễn Thông – Ga thành phố sài thành – Nguyễn Phúc Nguyên – 3/2 – Nguyễn Tri Phương – Ngô Gia tự – Hồng Bàng – Châu Văn Liêm – Hải Thượng Lãn Ông – Trang Tử – Ga Chợ bự A và ngược lại.Xe buýt tuyến đường 149: Công viên 23/9 – KDC Bình Hưng Hòa B
Thời gian hoạt động: 05:15 – 19:00Thời gian giãn cách: 12-15 phút/chuyến.Lộ trình của xe buýt số 149: công viên 23/9 – Lê Lai – Trương Định – Kỳ Đồng – Nguyễn Thông – Ga tp sài gòn – Nguyễn Phúc Nguyên – Rạch Bùng Binh – Nguyễn Thông – Kỳ Đồng – Trương Định – Hoàng Sa – mong số 9 – ngôi trường Sa – Lê Bình – Hoàng Văn Thụ – Xuân Diệu – Xuân Hồng – trường Chinh – Đồng Đen – Hồng Lạc – Thoại Ngọc Hầu – Nguyễn sơn – Bình Long – hương thơm lộ 3 – Lê Trọng Tấn – Nguyễn Thị Tú – Đường số 3 – Đường A8 – Khu dân cư Bình Hưng Hòa B và chiều ngược lại.GIẢI TRÍ MỖI NGÀY